ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มีอาหารคาวหวานหลากหลายมาให้ชิมค่ะ

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » พุธ พ.ค. 04, 2011 5:01 am

สวัสดีค่ะ พี่มณีนางสบายดีนะคะ เคดีไม่ได้เข้าครัวนานเลยค่ะ กลับไปเยี่ยมไทยสะหลายเดือนเพิ่งกลับมา ขอมาชิมอาหารด้วยคนนะคะ แกงเลียงที่บ้านก็บูดง่ายเหมือนกันค่ะไม่ทราบว่าทำไม ใครรู้บ้างเอ่ย
ภาพประจำตัวสมาชิก
เคดี เบ็คเก็ตท์
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย maneenang 2 » พุธ พ.ค. 04, 2011 6:32 pm

หวัดดีค่ะน้องเคดี้มิน่าเห็นหายเงียบไปไม่ค่อยเห็นหนีไปเที่ยวเมืองไทยนี่เองคราวหน้าพี่ว่าจะทำแกงเลียงแต่ละน้อยๆไว้ทานไม่เกินสองครั้งดีกว่าจะได้ไม่ต้องเสียดายเพราะเค้าเสียเร็วเหลือเกินค่ะ
maneenang 2

โพสต์โดย maneenang 2 » พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2011 9:10 pm

แอปเปิ้ลครัมเบิ้ลสูตรของครัวไกลบ้านนี่เองลองไปหาในกลูเกิ้ลดูไม่เคยทำมาก่อนเลยเห็นมีของครัวไกลบ้านด้วยเราก็เลือกสูตรของครัวเราดีกว่าดูรูปภาพทำไม่ยากแอปเปิ้ลก็หาเอาแถวข้างบ้านต้นแอปเปิ้ลกิ่งของเพื่อนบ้านข้ามมาที่บ้านเราก็ซักห้าลูกค่ะก็พอแค่นี่้ก็ได้ของหวานที่แสนจะถูกจริงๆงบไม่เกินสองดอลลาร์ก็สี่สิบห้าบาท
maneenang 2

โพสต์โดย maneenang 2 » พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2011 9:12 pm

ทานกับวนิลาไอศกรีมก็เข้ากั๊นเข้ากันรูปภาพ
maneenang 2

โพสต์โดย อร่อยเหาะ » ศุกร์ พ.ค. 06, 2011 5:47 am

น่าทานทุกเมนูเลยคร้า...เหมาหมดเลยน้า....อิอิอิ
อร่อยเหาะ
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ พ.ค. 06, 2011 11:03 pm

ยกให้หมดเลยค่าคุณอร่อยเหาะถ้าน้ำหนักเพิ่มอย่ามาว่ากันน้า
maneenang 2

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator