ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ทุลักทุเลทัวน์บุญ คนไทยคนแรกที่ได้ไป

ห้องนี้สำหรับคนมีความรักเหลือเฟือ ต้องการเผื่อแผ่ให้คนอื่น แบ่งปันความรัก แบ่งปันน้ำใจ ไม่ว่าจะเป็นข้าวของ เงินทอง บอกกล่าวข่าวงานบุญ ระดมทุนทำสิ่งที่ดีมีประโยชน์คืนสู่โลกและสังคม

ทุลักทุเลทัวน์บุญ คนไทยคนแรกที่ได้ไป

โพสต์โดย yaiinchaina » จันทร์ ธ.ค. 12, 2011 5:29 pm

ผมมาทำร้านอาหารไทยอยู่สามเหลี่ยมทองคำ จีน พม่า ลาวมาหลายปีแล้ว พม่ายังมีดินแดนบริสุทธิ์ที่ตกสำรวจเยอะ..ส่วนมากคนไทยจะรู้จักแต่ ย่างกุ้ง มัณฑเล ส่วนที่ผมไปนี่ขึ้นไปทางอินเดีย เป็นเมืองเก่า ปราสาทร้าง ไม่เคยมีการสำรวจอย่างจริงจัง เพราะว่าไกลมาก การเดินทางลำบาก และก็ไม่สามารถที่จะพัฒนาเป็นแหล่งท่องเที่ยวได้ แต่ผมก็บุกไปครับ อยู่ห่างจากรัฐฉานร้อยกว่าโล ติดชายแดนจีนและอินเดีย เดินทางจากเมืองจีนได้ครับ ผ่านเมืองว้า เมืองยอน สนุกมากครับ ไปคันเดียวไม่ได้ไปเป็นหมู่คณะ แต่ไปแล้วคุ้มครับ มีเมียไปเป็นเพื่อน กันโฟว์วีลเจ้าประจำ ฝากดูครับ หากใครสามารถติดต่อองค์กร การกุศลที่ให้ความช่วยเหลือได้ ยินดีครับ ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ ถนัดแต่ไทย อีสาน ลาว และจีนครับ
yaiinchaina
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ปันรัก ฝากบุญ