ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เบคอนพันเห็ดเข็มทอง

คลังอาหารแบบบาร์บีคิวสไตล์ และอาหารประเภทที่ต้องอบ นึ่ง ทอด เช่น สเต๊ก ไก่ย่าง หมูสะเต๊ะ ไก่อบ ปลาทอด ทอดมัน ไข่ตุ๋น ปลาเผา เป็นต้น

โพสต์โดย Mooyong » อังคาร ต.ค. 10, 2006 2:51 am

ได้เห็ดเข็มทองกับเบคอนมาหลายวัน เพิ่งมีโอกาสทำ กะไม่กินแล้วนะคะเพราะไม่หิว แต่แฟนบอกอร่อยมากเลยขอชิมชิ้นนึง มันอร่อยจริงๆด้วยเลยหยิบกินต่อ แฟนหนิงคงคิดนะว่าไม่น่าบอกเลย จะได้เก็บไว้กินคนเดียว นี่รสชาติยังติดลิ้นอยู่เลยค่ะ แบบมีอีกก็คงกินอีก

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mooyong
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย Mooyong » อังคาร ต.ค. 10, 2006 3:02 am

น้ำมันงาไม่มีค่ะครูแลยใช้งาคั่วแทน แล้วจินตนาการว่ามันแทนกันได้

รูปภาพ
Mooyong
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย Amelia » ศุกร์ ธ.ค. 29, 2006 2:58 am

อร่อยมากๆค่ะ น้ำจิ้มเหลือเพราะกินเปล่าๆก็อร่อยแล้วค่ะ ขอบคุณสูตรอร่อยนะคะ แจ๋ใช้เบคอนที่ทำจากไก่งวง ไม่เค็มมาก และไม่ค่อยมีมันค่ะ

รูปภาพ
Amelia
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง อบ นึ่ง ทอด ย่าง เผา