ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แพนเค้กสูตรสุขภาพ

คลังข้อมูลอาหารว่าง และขนมหวาน ของไทย และของต่างชาติ ขนมอร่อยๆ หวานชื่นใจ ขนมปัง เค้ก กินเล่นๆ แต่อิ่มจริง อ้วนจัง

แพนเค้กสูตรสุขภาพ

โพสต์โดย primnac » จันทร์ พ.ค. 01, 2017 9:46 am

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวก้นครัว
วันนี้เรามีเมนูขนม “แพนเค้กสูตรสุขภาพ” มาฝาก
สำหรับทุกท่านที่ชอบทานขนม แต่ต้องการดูแลรักษารูปร่างให้ดีด้วย
เป็นเมนูที่ทำง่ายๆ ใช้เวลาเพียงนิดเดียว ก็ได้ทานขนมอร่อยๆ จากฝีมือตัวเอง
ลองทำกันดูนะคะ

ส่วนผสม
1.ข้าวโอ๊ต
2.กล้วยหอม
3.น้ำมันคาโนล่า
4.เกลือป่น
5.โยเกิร์ต

วิธีทำ
1.ใส่ข้าวโอ๊ตลงในชามผสม และเทน้ำมันคาโนล่าตามลงไป
2.บดกล้วยหอมให้ละเอียด และใส่ลงในชามผสม
3.ใส่โยเกิร์ตลงในชามผสม และเติมเกลือป่นเล็กน้อย
4.คลุกเคล้าส่วนผสมให้เข้ากัน
5.ตั้งกระทะ และทาน้ำมันคาโนล่าบางๆ
6.กระทะร้อนแล้ว ก็ตักส่วนผสมแพนเค้กลงในกระทะ แล้วเกลี่ยให้เป็นวงกลม
7.ทอดแพนเค้กให้สุกเหลืองทั้ง 2 ด้าน
8.ตักใส่จาน และแต่งหน้าด้วยโยเกิร์ต และกล้วยหอม

เพียงแค่นี้ก็ได้กินแพนเค้กสุขภาพที่อร่อย และดีต่อสุขภาพ สามารถทานได้บ่อยๆ โดยไม่ต้องกลัวอ้วนค่ะ

ปล.สามารถชมวีดีโอแนะนำวิธีทำ "แพนเค้กสูตรสุขภาพ" ในช่อง Youtube ของ "ครัวลองทำดู" ได้ตามลิงก์ด้านล่างนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

#แพนเค้ก #แพนเค้กสุขภาพ #แพนเค้กทำง่ายๆ
#Pancake #HealthyPancake #EasyPancake
#ขนม #ขนมหวาน #ขนมอร่อย #ขนมทำง่ายๆ #ขนมสุขภาพ
#อาหารสุขภาพ #อาหารทำง่ายๆ #เมนูสุขภาพ #เมนูทำง่ายๆ
#ครัวลองทำดู #TryCookingKitchen
แนบไฟล์
primnac
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ขนม ของว่าง ของหวาน