ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Banana Pudding(D)

คลังข้อมูลอาหารว่าง และขนมหวาน ของไทย และของต่างชาติ ขนมอร่อยๆ หวานชื่นใจ ขนมปัง เค้ก กินเล่นๆ แต่อิ่มจริง อ้วนจัง

โพสต์โดย benjy mother » เสาร์ ก.พ. 18, 2006 3:23 am

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:#FF0059'>Banana Pudding โดย... benjy mother</span></span>

วันนี้ให้สามีไปจ่ายตลาด คุณท่านซื้อของมาให้เราทำบานานาพุดดิ้ง สูตรก็มีดังนี้นะคะ

เครื่องปรุง

◊ instant vanilla pudding ๑ กล่อง
◊ กล้วยหอม ๓ ผล
◊ วิปครีม แต่ในรูป เป็น topping คุณสามีซื้อมาผิด แต่ก็ใช้แทนกันได้ค่ะ แต่วิปครีมจะข้นและมันกว่า
◊ ขนมปังวาฟเฟิล ๑ กล่อง (ใช้ไม่หมดหรอกค่ะ ใช้แค่ ๑๐ ชิ้น ก็พอ แล้วแต่ความชอบ)
◊ นมสด ๓ ถ้วยตวง ใช้นมสูตรไหนก็ได้ค่ะ (ไม่มีในรูปนะคะ ลืมค่ะ)

รูปภาพ
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ลิขิตฟ้า หรือจะ สู้ มานะ คน</span></span><br><br>www.asianheritageproducts.com<br>www.Thaitalkinusa.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
benjy mother
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย benjy mother » เสาร์ ก.พ. 18, 2006 3:26 am

วิธีทำ

◊ &nsbp; &nsbp;ตั้งไฟปานกลางนะคะ ใส่พุดดิ้งกับนม คนให้เข้ากัน หมั่นคน จนข้นให้ได้เหมือนน้ำสลัด ปิดไฟ พักไว้ซัก ๕ นาที
◊ &nsbp; &nsbp;เทพุดดิ้งลงในภาชนะที่เตรียมไว้ หรือจะใช้กล่องฟอยล์ที่เขาขายตามซุปเปอร์มาเก็ต ที่แบบมีฝาปิดด้วยยิ่งดีใหญ่ค่ะ แต่วันนี้สามีไม่ได้ซื้อมาให้ เลยใช้อันนี้แทน เสร็จแล้วหั่นกล้วยลงไปนะคะ ใส่ได้ตามใจชอบ
◊ &nsbp; &nsbp;บิขนมปังวาฟเฟิลตามลงไป ถ้าชอบคำใหญ่ๆ ก็ไม่ต้องบิก็ได้ค่ะ
◊ &nsbp; &nsbp;คลุกให้เข้ากัน ใช้พลาสติกพันปิดด้านบน แช่ตู้เย็นซัก ๑๐ นาทีนะคะ ทานเย็นๆจะอร่อย

รูปภาพ
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ลิขิตฟ้า หรือจะ สู้ มานะ คน</span></span><br><br>www.asianheritageproducts.com<br>www.Thaitalkinusa.com

โพสต์โดย benjy mother » เสาร์ ก.พ. 18, 2006 3:29 am

ตักเสริฟ ราดด้วยวิปครีม หรือท๊อปปิ้งก็ได้ค่ะ หม่ำ หม่ำ หวาน มัน อร่อย

รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง ขนม ของว่าง ของหวาน