ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ลาบเต้าหู้ ๒ สูตร (D)

คลังอาหารจานง่าย เพียงคลุกเคล้า ก็ได้อาหารจานอร่อย ทั้งประเภทรสจัด เช่น ยำ ส้มตำ พล่า ลาบ น้ำตก หรือรสธรรมดา เช่น สลัด รวมไว้ที่ห้องนี้ค่ะ

โพสต์โดย จอยจ้า » พฤหัสฯ. มี.ค. 15, 2007 6:10 pm

อีกรูปชัดๆนะคะ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
จอยจ้า
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย จอยจ้า » พฤหัสฯ. มี.ค. 15, 2007 6:11 pm

จานนี้แถมโรยถั่วอบด้วยค่ะ เชิญทุกคนชิมตามสบายเลยนะคะ แซ่บหลายๆค่ะ

รูปภาพ
จอยจ้า

โพสต์โดย จอยจ้า » ศุกร์ มี.ค. 16, 2007 4:05 pm

ลาบเต้าหู้แท้ๆจ้า ไม่ใช่เนื้อหมูนะจ๊ะ จอยใช้แบบ Extra firm คือตอนแรกที่ซื้อมากะจะทำเต้าหู้ทอดค่ะ แต่ลืมไปเลย อยากทานลาบเลยจัดการซะเลย นี่ใช้แค่ครึ่งก้อนนะคะ เอารูปมายืนยันว่าเต้าหู้จริงๆนะจ๊ะ

รูปภาพ
จอยจ้า

โพสต์โดย จอยจ้า » ศุกร์ มี.ค. 16, 2007 4:06 pm

เอามาขยำ บิให้มันแตกอย่างนี้จะได้ดูเหมือนลาบค่ะ

รูปภาพ
จอยจ้า

โพสต์โดย จอยจ้า » ศุกร์ มี.ค. 16, 2007 4:10 pm

ตอนยำไม่ได้ถ่ายรูปจ้า มัวแต่วิ่งไปวิ่งมา หั่นมะนาว หอม ผักชี คืออยากทานแต่ลืมเตรียมเครื่องปรุงค่ะ เสร็จแล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้ ดูกันชัดๆอีกรูปแล้วกันนะคะ ลาบเต้าหู้แท้ๆ

รูปภาพ
จอยจ้า

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สลัดและจานยำ