ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ดอกไม้จากผ้าใยบัว (มือใหม่ค่ะ)

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

ดอกไม้จากผ้าใยบัว (มือใหม่ค่ะ)

โพสต์โดย Noy-NL » พฤหัสฯ. ส.ค. 04, 2011 4:59 pm

ว่าจะโพสต์ตอบดาว กลายเป็นตั้งกระทู้ใหม่ :o มือใหม่ค่ะ ยังงงๆ อยู่เลย :roll:
ไหนๆ ก็ผิดแล้วเลยนั่งลองทำดู อ่ะโหลดรูปได้แล้ว น้องใหม่มือใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ ยินดีรับแนะนำค่ะ :)
(แต่ว่ามีคำว่า Attachments อยู่ที่กรอบด้วยอ่ะ แสดงว่าลงรูปไม่ถูกหรือเปล่าค่ะ )
Noy-NL
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ดอกไม้จากผ้าใยบัว (มือใหม่ค่ะ)

โพสต์โดย saengdoa » ศุกร์ ส.ค. 05, 2011 7:15 pm

สวย ๆ จังเลย คุณน้อย มีหวังเดี๋ยวอดใจไม่ไหว ต้องทำมั้งเเว้วว :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
saengdoa

Re: ดอกไม้จากผ้าใยบัว (มือใหม่ค่ะ)

โพสต์โดย Noy-NL » ศุกร์ ส.ค. 05, 2011 9:49 pm

saengdoa เขียน:สวย ๆ จังเลย คุณน้อย มีหวังเดี๋ยวอดใจไม่ไหว ต้องทำมั้งเเว้วว :roll:

ขอบคุณค่ะ เรียกน้อยเฉยๆ ก็ได้ค่ะ เขินน่ะ
ตอนนี้กำลังนั่งคลำฟาแลนด์ค่ะ คลำจริงเลยงานนี้ ตอนเข้าช่อยิ่ง(เละ)แล้วใหญ่ มึนค่ะ
ถ้ามีงานใหม่เอามาให้ชมอีกน่ะค่ะ
Noy-NL

โพสต์โดย lampse » อาทิตย์ ส.ค. 07, 2011 10:25 pm

สวยจังค่ะดูงานละเอียดดีจังเลย( ของตัวเองทำไม่ได้ละเอียดขนาดนี้เลยค่ะ )
lampse

โพสต์โดย Noy-NL » อังคาร ส.ค. 09, 2011 11:36 am

ขอบคุณค่ะ ก็หัดทำไปเรื่อยๆ ยามว่าง แก้เหงาดีค่ะ ลีลาวดีแจกันนี้ น้อยห่อผ้าสองชั้นค่ะ สีเหลืองก็ลองสีน้ำอคิลิคที่มีอยู่แต้มดู
ทำอะไรที่ชอบมันก็มีความสุขดีน่ะค่ะ น้อยเริ่มทำ งานอดิเรก จาก การ์ดอวยพร ร้อยลูกปัด Decoupage แล้วก็ผ้าใยบัวนี่ชอบมากค่ะ
ทุกงานไม่เก่ง แค่พอทำได้ค่ะ
เสียดายฮาวทูที่พวกพี่ๆ เค้าเคยโพสต์ในบ้านหลังเก่าจัง
Noy-NL

โพสต์โดย lampse » อังคาร ส.ค. 09, 2011 5:56 pm

ถ้าอยู่ใกล้กันจะชวนเปิดชมรมแม่บ้านผ้าใยบัว :lol: :lol: :lol:
ทำคนเดียวเหงาค่ะบางทีก็ขี้เกียจ ถ้ามีเพื่อนทำคงสนุกน่าดูนะคะ
lampse

โพสต์โดย dearveva » พุธ ส.ค. 10, 2011 3:55 am

สวยมากเลยค่ะโดยเฉพาะดอกสีชมพูชอบมากหวานดีค่ะ
ตอนนี้กำลังเริ่มฝึกทำอยู่ได้สำเร็จออกมาจะเอามาลงให้ช่วย
ดูหน่อยนะค่ะ
dearveva

โพสต์โดย Noy-NL » พุธ ส.ค. 10, 2011 6:48 am

lampe ถ้าอยู่ใกล้คงสนุก มัวแต่ทำดอกไม้ลิมทำกับข้าวให้พ่อบ้านแน่เลย
ขอบคุณค่ะเดียร์ ทำเสร็จแล้วเอามาแจมกันน่ะค่ะ น้อยย่อรูปแล้วมันไม่ดูมัวๆ อันนี้ย่อแล้วยังดูใหญ่
มันไม่ย่ออัตโนมัติอย่างที่พี่เค้าโพสต๋บอกค่ะ (เราคงทำไม่เป็นเองแหละ)
ตอนนี้ลวดเขียวทำใบหมด หาแม่ค้ายากจัง สงสัยจะได้ทำแต่ดอก
Noy-NL

โพสต์โดย Sense » ศุกร์ ก.ย. 30, 2011 7:06 am

สวยค่ะคุณน้อย
แก้วยังฝีมือไม่เท่าเลยค่ะ
พอดีศิลปะไม่ค่อยมีในหัวเลยค่ะ ต้องอาศัยเลียนแบบเค้าเอา
Sense

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ