ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขายอุปกรณ์ทำดอกไม้จากผ้าใยบัวค่ะ เพราะจะย้ายไปอยู่ฮาวายค่ะ

ตลาดนี้ขายของที่ประดิษฐ์ด้วยมือ งาน hand-made ภาพวาด ภาพเขียน และงานศิลปะต่างๆ

ขายอุปกรณ์ทำดอกไม้จากผ้าใยบัวค่ะ เพราะจะย้ายไปอยู่ฮาวายค่ะ

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 6:42 pm

สวัสดีค่่ะบีมเองนะค่ะ บีมอยากขายอุปกรณ์ทำดอกไม้จากผ้าใยบัวของตัวเองทั้งหมดค่ะ เพราะบีมจะย้ายไปอยู่ฮาวายค่ะ ตอนแรกว่าจะเอาไปด้วย เพราะชอบมาก ๆ และอุปกรณ์ของตัวเองมีเยอะมาก และครบทุกอย่าง แต่มันหนักมาก ๆ กระเป๋าสามคนพ่อแม่ลูกมีแค่หกใบ แบะของก็เยอะมาก ๆ บีมเลยตัดสินใจขายค่ะ ใครได้ไปคุ้มมาก ๆ ค่ะ บีมขายยกชุดทั้งหมด $200 รวมค่าส่งค่ะ (เฉพราะในอเมริกานะค่ะ) ค่าส่งก็ประมาณ $35-$40 แล้วนะค่ะ เพราะของเยอะมาก ๆ และหนักมากๆ ค่ะ

รายการของมีผ้าใยบัว เยอะมาก ๆ ค่ะ ประมาณ ผืน
รวดเบอร์ต่าง ๆ และลวดพันก้าน และลวดสีต่างๆค่ะ

หนังสือสำหรับทำดอกไม้สองเล่ม สองเล่มนี้ดีมาก ๆ เลยนะค่ะ แบบสวยมาก ๆค่ะ
ท่อพีวีซี ชุด
เกสรดอกไม้ต่าง ๆ
เกสรดอกบัว และฝักดอกบัว
ตุ้มทำดอกตูมดอกบัว แบะดอกกุหลาบ
เกสรดอกหน้าวัว และลูกปีดต่าง ๆสำหรับทำพวกผีเสื้อและแมลงปอ
ใบไม้ขนาดต่าง ๆ ที่บีมดัด และขีงผ้าไว้แล้ว เป็นใบสำหรับทำดอกกล้วยไม้ค่ะบีมทำใบเตรีมไว้ทำแต่ไม่มีเวลาค่ะ
ฟรอร่าเทปสีต่าง ๆ
และดอกตูมดอกกล้วยไม้ เยอะแยะมากมายค่ะ ดูตามรูปเลยนะค่ะ

ถ้ามีคำถามอะไรอีเมลหาบีมได้ตลอดเวลาเลยนะค่ะบีมจะขึ้นเครื่่องไปฮาวายวันที่ 25 เดือนนี้นะค่ะ ฉนั้นบีมจะปิดการขายวันที่ 23 นะค่ะ ใครสนใจรีบ ๆ หน่อยนะค่ะ ราคานี้คุ้มมาก ๆ ค่ะ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2011 6:13 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
beem
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

Re: ขายอุปกรณ์ทำดอกไม้จากผ้าใยบัวค่ะ เพราะจะย้ายไปอยู่ฮาวายค

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 6:45 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
beem

Re: ขายอุปกรณ์ทำดอกไม้จากผ้าใยบัวค่ะ เพราะจะย้ายไปอยู่ฮาวายค

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 6:46 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
beem

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 6:48 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
beem

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 6:49 pm

รูปภาพ

รูปภาพ
beem

โพสต์โดย beem » อังคาร พ.ย. 01, 2011 11:42 pm

และนี้เป็นดอกไม้ที่บีมทำไว้ประดับบ้านค่ะ ตอนนี้ขายหมดแล้วค่ะ เพราะจะย้ายบ้าน คนซื้อชอบมาก ๆ เลยค่ะ เพราะฝรั่งไม่เคยเห็น คนแรกที่เปิดบ้านให้เห็นเหมาไปหมดเลยค่ะ อุปกรณ์ที่จะขายข้างบนทำได้เยอะมาก ๆ เลยค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
beem

โพสต์โดย beem » พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2011 5:50 pm

ของขายแล้วนะค่ะ รบกวนเจ้าหน้าที่ดูแลเวปลบกระทู้ให้ด้วยนะค่ะ
ขอขอบคุณเวปครัวไกลบ้านนะค่ะ
beem

โพสต์โดย beem » พุธ พ.ย. 16, 2011 1:37 am

คุณแป๊ะ GERMANY ได้รับของหรือยังค่ะ บีมเข้าไปเช็คดูของถึงแล้วนะค่ะ แต่ที่อยู่อาจมีปัญหา คุณแป๊ะคงจะต้องไปรับของเองที่ไปรษณี ถ้าได้รับของแล้วช่วยส่งข่าวบีมหน่อยนะค่ะ บีมเป็นห่วงของ กลัวของตีกลับ และบีมจะไม่อยู่แล้ว ยังไงช่วยส่งข่าวหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
beem

ย้อนกลับไปยัง งานประดิษฐ์ งานศิลปะ