ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รีวิวแบบบ้านๆ กับข้าวกล่อง ไก่เทริยากิ Fami

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

รีวิวแบบบ้านๆ กับข้าวกล่อง ไก่เทริยากิ Fami

โพสต์โดย icezvril » พุธ ต.ค. 15, 2014 6:48 pm

สวัสดีค่ะ พูดเลยว่าไม่เคยรีวิวมาก่อน แต่ติดใจในรสชาติ จึงต้องมารีวิวให้นะก๊ะ >.<
ด้วยความที่เร่งรีบจะไปทำงานตอนเช้า โดยปกติแล้วเราจะซื้อข้าวกล่องเซเว่นมาตุนๆ ไว้
แล้วเอาไปอุ่นไมโครเวฟที่ออฟฟิตทุกเช้า แต่เมื่อเช้าดันลืมซื้อข้าวกล่องค่ะ เพราะที่กินๆ อยู่มันหมด
ก็เลยได้ผ่านร้านสะดวกซื้อ Family Mart เดินตรงไปที่ตู้ข้าวกล่อง มีหลายเมนูมากเลยนะที่น่าทาน
ในที่สุดก็หยิบ ข้าวไก่เทริยากิ มา เอาล่ะ ของ Fami ลองดู ไม่เคยกินมาก่อน!!

รูปภาพ

อุ่นเสร็จ ช้าอยู่ใย.... เปิดเลยแล้วกัน อันดับแรกกลิ่นมาก่อนเลยจ้าาา หอมเชียว
จนเพื่อนที่ออฟฟิตทัก "แกไปซื้อไรมากิน ทำไมมันน่าทานจังฟร่ะ" :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

มาซูมใกล้ๆ กับเนื้อไก่เทริยากิ คือแบบ... ให้เนื้อเยอะมาก เปรมมาก เนื้อนุ่มด้วยขอบอก
ส่วนข้าวก็อร่อยนะ ข้าวนิ่มดี ไม่แข็งค่ะ โดยรวมแฮปปี้ อร่อยจริง อะไรจริง
กะว่าเลิกงานเสร็จจะลองไปซื้อเมนูอื่นๆ มาทานดู เปลี่ยนบ้าง อะไรบ้าง อิอิ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณที่เข้ามาชมรีวิวนะค่ะ ^^
icezvril
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: รีวิวแบบบ้านๆ กับข้าวกล่อง ไก่เทริยากิ Fami

โพสต์โดย blackzpunkz » พฤหัสฯ. ต.ค. 16, 2014 7:37 am

จขกท. รีวิวซะน่ากินเชียวค่ะ อยากลองมั่งจัง :P
blackzpunkz

Re: รีวิวแบบบ้านๆ กับข้าวกล่อง ไก่เทริยากิ Fami

โพสต์โดย riopichaya » ศุกร์ ต.ค. 17, 2014 4:21 pm

เคยลองเมนู ข้าวญี่ปุ่นหมูชาชู Fami ค่ะ อร่อยมาก
ได้เนื้อหมูชาชูเยอะมาก อยากจะซื้อมาตุนไว้ในตู้เย็นอีกจังค่ะ
riopichaya

โพสต์โดย icezvril » ศุกร์ ต.ค. 17, 2014 5:16 pm

ยังไม่เคยลอง ข้าวญี่ปุ่นหมูชาชู Fami เลยค่ะ เดี๋ยวไว้ลองพรุ่งนี้ๆ
icezvril

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ