ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอคำแนะนำครับ แถวสนามหลวง มีร้านอาหารไหนปิดดึก บ้างมั้ยครับ

คลังข้อมูลอาหารว่าง และขนมหวาน ของไทย และของต่างชาติ ขนมอร่อยๆ หวานชื่นใจ ขนมปัง เค้ก กินเล่นๆ แต่อิ่มจริง อ้วนจัง

ขอคำแนะนำครับ แถวสนามหลวง มีร้านอาหารไหนปิดดึก บ้างมั้ยครับ

โพสต์โดย sarawootch » ศุกร์ ก.พ. 13, 2015 6:37 am

ไม่รู้ว่าจะตั้งห้องไหนดี เห็นว่าห้องนี้มีการพูดคุยกันบ่อย แล้วก็เป็นคลังด้านอาหาร เลยอยากถามพี่ๆ เผื่อมีร้านดีๆแนะนำกันครับ

คือผมมีทำ project เรียนจบครับ ต้องอยู่โต้รุ่งกันบ่อยมาก พึ่งเซเว่นอย่างเดียวก็ไม่ไหว บางวันก็เอาอยู่ แต่บางวันเอาไม่อยู่จริงๆ นอกจากเซเว่น เท่าที่เห็นก็เจอแต่ร้านเหล้า คือพวกผม อยากได้มื้อหนักๆ หน่อยครับ อย่างที่บอกว่าโต้รุ่งกันบ่อย มื้อเบาๆ มันอยู่ไม่ถึงเช้า ถ้าพี่ๆ รู้จักร้านไหนดีๆ เด็ดๆ แนะนำกันได้เต็มที่เลยนะครับ

:P :mrgreen:
sarawootch
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ขอคำแนะนำครับ แถวสนามหลวง มีร้านอาหารไหนปิดดึก บ้างมั้ยค

โพสต์โดย maneesree » ศุกร์ ก.พ. 13, 2015 9:25 am

เห็นด้วยค่ะ อย่ากินในเซเว่นเลย พี่ว่าของเซเว่นมันไม่ค่อยสดอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
maneesree

Re: ขอคำแนะนำครับ แถวสนามหลวง มีร้านอาหารไหนปิดดึก บ้างมั้ยค

โพสต์โดย mmSamurai.th » จันทร์ ก.พ. 16, 2015 4:05 am

แถวนั้นหายากครับ พี่ว่าซื้อข้าวตอนเย็นๆ เก็บไว้ แล้วค่อยเวฟกินตอนมืดๆง่ายกว่า
mmSamurai.th

โพสต์โดย Lovesick » จันทร์ ก.พ. 16, 2015 5:57 am

น้องพี่ก็เป็นแบบน้องเลยค่ะ ทำโปรเจคทีไร แทบจะโต้รุ่งตลอด เห็นเล่าว่าวันนั้น หิวกันจัดตอนตี 3 ก็เดินออกมาหาร้านข้าวกันอย่างหิวโหย 555

ดีนะที่ยังมีร้านนึงเปิดอยู่ ร้านอยู่ใน The Sense ปิ่นเกล้า ค่ะ เขาเปิด 24 ชั่วโมง ชื่อร้าน T24 ถ้าอยากจัดมื้อหนักก็ได้เลยค่ะ

เพราะร้านนี้มีทั้ง ข้าว สเต็ก แล้วก็พวกเครื่องดื่มสมูทตี้ด้วย :lol:
Lovesick

ย้อนกลับไปยัง ขนม ของว่าง ของหวาน